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UFUNGUZI WA MSIMU WA KAHAWA 2026/2027

UTANGULIZI

Mkurugenzi Mkuu wa Bodi ya Kahawa Tanzania anawatangazia wadau wote wa kahawa
tarehe za ufunguzi wa msimu mpya wa masoko ya kahawa kwa mwaka 2026/2027.
Tangazo hili linatolewa kwa mujibu wa Kanuni ya 23 (1) ya Kanuni za Kahawa 2013.
Tarehe za ufunguzi wa msimu na kuanza kwa ununuzi wa kahawa katika kanda za
uzalishaji kahawa ni kama ifuatavyo;

Na. Kanda Mkoa tarche y?
Ufunguzi
i [ Kigoma Kigoma, Katavi 30 April, 2026
2 Mara Mara, Mwanza 30 Aprili, 2026
3 Kagera Kagera 1 Mei, 2026
4. Mbeya, Songwe | Mbeya, Songwe 15 Juni, 2026
8. Ruvuma Ruvuma, Iringa, Njombe 1 Julai, 2026
6. Kaskazini Kilimanjaro, Arusha, Manyara, Morogoro, Tanga | 1 Julai, 2026

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA KATIKA MSIMU HUU 2026/2027

. Katika kanda zote za ukusanyaji na uuzaji wa kahawa kwa wakulima wadogo

utaendelea kufanyika kupitia AMCOS zilizopo katika maeneo yao. Aidha vyama vikuu
vya ushirika vitakuwa na wajibu wa kuratibu taarifa za makusanyo na utoaji wa
huduma nyingine zitakazo kubaliwa

Bodi inashauri Wakurugenzi wa Halmashauri za Wilaya zinazolima kahawa kutoa
vibali vya kununua kahawa kwa wanunuzi wenye nia ya kununua kahawa kwenye
Halmashauri zao mapema kabla ya tarehe ya kuanza msimu ikiwa ni moja ya masharti
yaliyotolewa ili kupata leseni ya ununuzi wa kahawa kwa mujibu wa Jedwali la Tatu la
Kanuni za Kahawa 2013. Endapo Halmashauri itachelewesha au kukataa kutoa kibali
pasipo sababu za msingi, Bodi itatoa leseni kwa mujibu wa Kanuni ya 26 (2) ya
Kanuni za Kahawa, 2013.

Maombi ya leseni zote mpya na maombi ya kuhuisha (renewal) leseni kwa wanunuzi
wa kahawa yatafanyika kwa njia ya mtandao katika mfumo wa kwa e-Kilimo kufuata
kiungo cha https://portal.kilimo.go.tz.




Vyama vyote vya msingi vinatakiwa kuzingatia tarehe hizi za ufunguzi wa msimu na
kufanya maandalizi muhimu ya kuanza kukusanya kahawa kutoka kwa wakulima
mara zinapokuwa tayari. Wito huu unatolewa ili kuondoa ucheleweshaji wa mauzo ya
kahawa na malipo kwa wakulima.

Bodi ya Kahawa Tanzania itaanza kuendesha minada ya kahawa ghafi katika mkoa
wa Kagera (Dry cherry Auction) mara tu itakapopokea taarifa za uwepo wa kiasi cha
kutosha cha kahawa kuendesha mnada kutoka kwenye AMCOS. Aidha, Bodi itaanza
kuendesha minada ya kahawa safi (Clean Coffee Auction baada ya kupokea taarifa
za uwepo wa kahawa na kupokea sampuli kutoka viwanda vya kukoboa kahawa.

Vyama vya Ushirika vya Msingi vitapaswa kuhakikisha kuwa akaunti zao za malipo
zipo hai (zinafanya kazi) ili kuwezesha zoezi la uuzaji wa kahawa na malipo kufanyika
mapema na kuepuka ucheleweshwaji wa malipo ya fedha za wakulima.

Vyama vya Ushirika vya Msingi vitakavyouza kahawa mnadani vitahuisha vibali vyao
au kuomba vibali vipya kwa kujaza fomu maalum. Fomu hizo zinapatikana katika
tovuti ya Bodi ya Kahawa, ofisi za Kanda za Bodi ya Kahawa, viwanda vya kukoboa
kahawa na ofisi za Vyama Vikuu vya Ushirika. Pale itakapobidi Vyama hivi
vitasaidiwa kuomba vibali katika mfumo wa e-Kilimo na maofisa waliopo kwenye ofisi
za kanda za Bodi ya Kahawa, Viwanda vya kukoboa kahawa na Vyama Vikuu vya
Ushirika.

Vyama vya Ushirika vihakikishe kuwa mitambo ya kuchakata kahawa (CPU) iliyoko
katika maeneo yao inafanyiwa matengenezo na maandalizi yanafanyika ya
kufunguliwa kwa mitambo hiyo mara tu kahawa zinapokuwa tayari. Aidha kila Mtambo
unatakiwa kuweka mtunza ubora wa kahawa ambaye atawajibika kusimamia ubora
wa kahawa katika kila mtambo. Aidha makampuni yenye nia ya kushirikiana na
vyama vya ushirika kuendesha CPU yanatakiwa kuingia makubaliano na vyama
husika na kuomba leseni ya kuendesha mitambo ya kuchakata kahawa (Ripe Cherry
Prossing Llisence).

Viwanda vyote vya kukoboa kahawa vinatakiwa kuhakikisha kuwa mapokezi yote ya
kahawa kutoka kwenye AMCOS na wazalishaji wengine yanaingizwa kwenye mfumo
wa UCMS. Utaratibu huu unasisitizwa kwa kuwa taratibu zote za mauzo ya kahawa
zitafanyika kwenye mfumo na si vinginevyo.
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